Rwanda Forum

Murakaza neza ku rubuga rwa JamiiForums. Nezerwa n'amakuru n'ibiganiro bitandukanye mu rurimi rw'ikinyarwanda
Tanzaniya nta ndege yarungitse Kenya nta ndege yarungitse Uganda ntiyarungitse indege Congo ntaco yakoze yo ngira ntaco yari inashoboye. Naho bari kubishaka erega boza bavuye kure sico kimwe na...
0 Reactions
2 Replies
185 Views
Perezida Kagame yihanganishije mugenzi we wa Kenya, William Ruto n'abaturage b'icyo gihugu bari mu gahinda k'urupfu rw'Umugaba Mukuru w'Ingabo, Gen Francis Omondi Ogolla waguye mu mpanuka ya...
0 Reactions
0 Replies
125 Views
Ambasaderi wa Repubulika ya Dominican muri Afurika y'Epfo, Alvare Erika yakiriwe na Ambasaderi w'u Rwanda muri icyo gihugu, bagirana ibiganiro bigamije gushimangira umubano hagati y’ibihugu byombi.
0 Reactions
0 Replies
138 Views
Akenshi usanga mu bihugu byinshi byo ku isi bafite umuco wabo bihariye ariko ugasanga bafite n’imyemerere runaka. N’ubwo abantu bizera mu buryo butandukanye ariko usanga buri wese afite uko yemera...
0 Reactions
0 Replies
132 Views
Hari impungenge ko mu gihe isi ikirangariye ku biri kubera muri Israel na Palestine ishobora kuzajya kwigarura isanga Putin w’Uburusiya ageze kure umugambi we wo kwiyomekaho Ukraine. Hari...
0 Reactions
5 Replies
327 Views
Umukinnyi wa filime Nadia Umutoniwase, yibukije ibyamamare n’urubyiruko muri rusange ko badakwiye kwigira ba ntibindeba mu bihe byo Kwibuka Jenoside yakorewe Abatutsi.
3 Reactions
13 Replies
497 Views
Abarokotse Jenoside yakorewe Abatutsi bo mu Karere ka Kayonza basabye ko imibiri y’Abatutsi bishwe muri Jenoside bakajugunywa mu kiyaga cy’Akagera bakaza gukurwamo bagashyingurwa muri Tanzania...
0 Reactions
0 Replies
129 Views
12-04-2024 - saa 18:51, Nshimiyimana Jean Baptiste Gen (Rtd) Fred Ibingira yatangaje ko umutekano w’igihugu urinzwe ku buryo abahora bavuga ko bashaka gufata igihugu badateze kubigeraho, ko gufata...
0 Reactions
0 Replies
165 Views
Inyenzi,ni umwe mu mitwe yo kwirwanaho no kubohora igihugu yabayeho kare cyane muri Afurika, ibihugu byinshi bitarabona ubwigenge, icyakora iminsi ntiyabaniye uwo mutwe wari ugamije gucyura...
1 Reactions
1 Replies
134 Views
Umugabo wo mu Karere ka Gicumbi, mu Murenge wa Bwisige, witwa Dusabimana Joseph yaranduye imigozi y’ibijumba ya Mubyarirehe Ashilaf na Mukagatsinzi Claudine warokotse Jenoside yakorewe Abatutsi...
0 Reactions
3 Replies
170 Views
Dusangize inkuru yawe, gusa ujye unibuka ko niba byakubaho,hari uko ukwiye kubigendamo. Kenshi,mu isi ya none,byaragaragaye ko hari abantu bakorana imibonano mpuzabitsina n'abantu bataziranye,cg...
2 Reactions
2 Replies
179 Views
Bisi 100 zitwara abagenzi zari zitegerejwe zarahageze Ni Bisi zije nyuma y’uko mu kwezi k’Ukwakira hari herekanywe izindi bisi 20, na zo zahise zitangira gutwara abagenzi mu Mujyi wa Kigali, mu...
1 Reactions
1 Replies
136 Views
Bamwe mu baturage bo mu Murenge wa Muringa ,Akagari ka Muringa , mu karere ka Nyabihu, basenyewe n’ibiza , bavuga ko bamaze imyaka itanu basembera bityo bakaba basaba ubufasha. Bamwe mu...
0 Reactions
0 Replies
155 Views
AMASHUSHO: Abayisilamu bo mu Rwanda by’umwihariko abo mu Mujyi wa Kigali, bahuriye kuri Kigali Pelé Stadium i Nyamirambo mu isengesho ry’Umunsi Mukuru wa Eid al-Fitr, usoza igisibo cy’Ukwezi...
2 Reactions
0 Replies
157 Views
Mufti Hitimana Salim yasabye abayisilamu kuba ijisho rireberera umutekano kugira ngo udahungaba kuko iyo uhungabanye nta we bitagiraho ingaruka. Ibi Mufti yabitangaje ubwo hasozwaga amarushanwa...
0 Reactions
1 Replies
214 Views
Mu gihe habura amasaha macye ngo idini rya Islam ryizihize umunsi w’irayidi, ubuyobozi bw’iri dini bwasabye abayoboke bayo ko kuri uwo munsi mukuru ibikorwa byo gusabana no kwidagadura bitemewe...
0 Reactions
0 Replies
131 Views
Uretse kumenyekana nk’irushanwa rihuruza imbaga y’Abanyarwanda ndetse rigashimisha benshi, Tour Du Rwanda, izwiho kandi kuba urubuga rufasha urubyiruko cyane cyane abakobwa kubona akazi binyuze mu...
2 Reactions
4 Replies
630 Views
Guverinoma ya Zimbabwe yatangaje ko yafashe icyemezo cyo gushyiraho ifaranga rishya no gusimbuza iryataye agaciro. Iki cyemezo kije mu mezi ashize rigaragaza guta agaciro bikabije ndetse...
1 Reactions
0 Replies
132 Views
Professor Senait Fisseha ufite ubwenegihugu bwa Leta Zunze Ubumwe za Amerika na Ethiopia yagarutse ku kintu cyatumye ava aho yari atuye muri Amerika akaza gutura mu Rwanda we n’umuryango we...
0 Reactions
0 Replies
197 Views
Amakuru avuga ko uyu musirikare yarashe izi nka mu masaha ya mugitondo cyo kuri uyu wa Kabiri taliki 9 Mata 2024. Inka enye nizo zamenyekanye ko uyu musirikare yishe ariko imibare ikaba ikomeje...
0 Reactions
0 Replies
119 Views
Back
Top Bottom